PDA

View Full Version : Chữ ký trên chứng từ

HoaGoTrang
18-07-2011, 05:31 PM
Chào cả nhà! Luật kế toán qui định chữ ký trên chứng từ phải bằng bút mực, không được dùng mực đỏ, chuyện này ai cũng biết. Nhưng có qui định nào qui định không được dùng màu đen không??? Ai biết xin chỉ dùm. Cám ơn nhiều!

xuan84
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi HoaGoTrang
Chào cả nhà! Luật kế toán qui định chữ ký trên chứng từ phải bằng bút mực, không được dùng mực đỏ, chuyện này ai cũng biết. Nhưng có qui định nào qui định không được dùng màu đen không??? Ai biết xin chỉ dùm. Cám ơn nhiều!

Trời, màu đen thì sao chứ, mình có nhiều chứng từ ký bằng mực đen lắm: hoá đơn ne, phiếu thu, phiếu chi,.....

snownight
Trích nguyên văn:

Giờ mình cũng mới được nghe ! Có ai biết không ạ??????????????????????:wall:
Bạn hãy làm theo chứ kí của bạn nhé !:oknow:

Nguyen Van Gan
Trích nguyên văn:

Chỉ không được ký bằng mực đỏ thôi:
Chứng từ kế toán phải có ñủ chữ ký. Chữ ký trên chứng từ kế toán phải ñược ký bằng bút mực. Không ñược ký chứng từ kế toán bằng mực ñỏ hoặc ñóng dấu chữ ký khắc sẵn. Chữ ký trên chứng từ kế toán của một người phải thống nhất.
Chữ ký trên chứng từ kế toán phải do người có thẩm quyền hoặc người được ủy quyền ký. Nghiêm cấm ký chứng từ kế toán khi chưa ghi đủ nội dung chứng từ thuộc trách nhiệm của người ký.
Chữ ký trên chứng từ kế toán dùng để chi tiền phải ký theo từng liên.
Chứng từ điện tử phải có chữ ký điện tử theo quy định.

heocon0280
chao ca nha, em moi bat dau buoc vao nganh ke toan, moi viec em deu chi duoc hoc tren sach vo, moi nguoi oi chi giup em muon lam tot thi phai lam the nao a?
thankS !!!!!!!!!!!

snownight
Trích nguyên văn:
Nguyên văn bởi heocon0280
chao ca nha, em moi bat dau buoc vao nganh ke toan, moi viec em deu chi duoc hoc tren sach vo, moi nguoi oi chi giup em muon lam tot thi phai lam the nao a?
thankS !!!!!!!!!!!

Trước hết bạn phải viết bài có dấu đã thì mọi người mới có thể giúp bạn được !:two: